



REPUBLIC OF KENYA



nhc
National Housing Corporation

MKATABA WA UTOAJI HUDUMA KWA WANANCHI

Na.	Bidhaa/Huduma	Mahitaji	Ada ya maombi	Muda wa kutoa huduma (Siku za kazi)
1.	Nyumba za kukodisha • Nyumba mpya zilizojengwa • Nyumba zilizopo • Majengo ya kibiashara	• Kujaza fomu ya maombi • Kulipa kodi ya nyumba na malipo ya huduma kama ilivyoelekezwa	Bila malipo	• Siku 30 baada ya mradi kukamilika • Utangoja hadi nyumba/nafasi ipatikane
2.	Mpango wa ununuzi wa nyumba za wapangaji	• Kujaza fomu ya maombi • Lipa amana inayohitajika • Kulipa awamu ya kila mwezi na malipo ya huduma kama ilivyoelekezwa	Bila malipo	• Mawasiliano kuhusu kupokewa kwa maombi kati ya siku 7
3.	Miradi ya ununuzi wa nyumba kwa rehani (mauzo ya moja kwa moja)	• Kujaza fomu ya maombi • Kulipa amana inayohitajika • Lipa awamu ya malipo ya ununuzi	Bila malipo	• Mawasiliano kuhusu kupokewa kwa maombi kati ya siku 7
4.	Mikopo ya nyumba za vijijini na viunga via miji	• Kujaza fomu ya maombi • Ambatanisha stakabadhi zinazohitajika unapotuma maombi Zingatia masharti ya kukopesha yaliyowekwa	Bila malipo	• Mawasiliano kuhusu kupokewa kwa maombi kati ya siku 15 • Utoaji wa mkopo kati ya siku 30 baada ya kupokelewa kwa kibali cha usajili wa ardhi
5.	Paneli za EPS	• Kulipa kiasi kamili cha bei ya kuagiza au kuchukua kwa mkopo iwapo imekubalika	Bila malipo	• Siku 3 baada ya malipo
6.	Huduma za ushirikiano	• Tuma maombi kwa Mkurugenzi Mkuu • Lipa rubuni • Toa hati na stakabadhi zinazohitajika kama ulivyoelekezwa	200,000 (Elfua mia mbili)	• Mkataba wa makubaliano kwa utekelezaji katika muda wa siku 14 za wazo la mradi
7.	Huduma za ushauri	• Tuma maombi kwa Mkurugenzi Mkuu • Lipa rubuni • Toa hati na stakabadhi zinazohitajika kama ulivyoelekezwa	200,000 (Elfua mia mbili)	• Mkataba wa makubaliano kwa utekelezaji katika muda wa siku 14 za wazo la mradi

Iwapo huduma zetu hazitoshelezi viwango tulivyotaja hapo awali au ukihudumiwa na afisa asiyezingatia viwango hivyo, tuma malalamishi kwa:

Mkurugenzi Mkuu
Shirika la Nyumba la Kitaifa
Jumba la NHC, Orofa ya 10
Barabara ya Aga Khan Walk, Nairobi
S.L.P 30257-00100
Nairobi, Kenya

Baruapepe: info@nhckenya.go.ke

Tovuti: www.nhckenya.go.ke

Simu: +254 724 256 403 / +254 730 749 000

AU

Katibu/Afisa Mkuu Mtendaji
Tume ya Haki za Kiutawala
Jumba la West End, Orofa ya 2
Barabara ya Waiyaki, Nairobi
S.L.P 20414-00200
Nairobi, Kenya

Baruapepe: complain@ombudsman.go.ke

Tovuti: www.ombudsman.go.ke

Simu: +254 20 227 0000

**QS. DAVID MATHU NJUGUNA, MBS
MANAGING DIRECTOR/CEO**

MAY 2024

Housing The Nation